Yadda ake tsaftace allon nunin LED lokacin da yake da datti!

Yadda ake tsaftace allon nunin LED lokacin da yake da datti!

Yadda ake tsaftace allon nunin LED lokacin da yake da datti!
Nunin LED yana buƙatar tsaftacewa kafin da kuma bayan shigarwa, wanda shine hanyar haɗi mai mahimmanci don hana nunin LED daga rashin tabbas yayin aiki.Al'amarin Mosaic da bakin allo sabon abu.Bayan wani lokaci na aiki, za a sami ƙura da sauran tarkace da ke shafar nuni.Tsaftacewa na yau da kullun da kulawa da nunin LED na iya tsawaita rayuwar sabis na nunin LED kuma inganta ingancin nunin LED.Ƙananan gefen da ke ƙasa zai gabatar muku da shi.

LED nuni
1. Tsaftace samfurin LED da aka kammala.
Lokacin da na'urar LED ta kasance kawai samfurin da aka gama da shi kuma babu kayan aiki, yana buƙatar tsaftace shi da ruwan wanka na musamman.Bayan an sanya rini na LED ɗin da ruwan wankewa, sai a goge shi da buroshi don hanzarta narkar da rosin da zubar da ruwa, da kuma cire ƙura da ƙazanta.
2. Tsaftacewa bayan shigar da nunin lantarki na LED.
Bayan an shigar da nunin lantarki na LED na ɗan lokaci, ƙura da ƙazanta za su taru.Don kada ya shafi tasirin nuni na nuni, ya zama dole don ƙara ruwa ko ruwa don tsaftace farfajiyar nunin LED don cire nau'ikan datti.Yi hankali sosai lokacin tsaftacewa, kar a kawo ruwan da aka tsabtace a baya na ƙirar LED.
3. Masu tsaftacewa da kayan aiki na musamman da ake buƙata don tsaftacewa na waje LED nuni.
1.LED nuni tsaftacewa bayani: Yana da abũbuwan amfãni daga kare muhalli, kura kau, babu lalacewa ga allon, da dai sauransu Yana da wani madadin zuwa sinadaran tsaftacewa jamiái.
2.LED nuni mai gyarawa: Wannan samfurin yana da ayyuka masu yawa.Wannan ya ce, aikin dual na varnishing da gyarawa yana sa nunin LED ya zama mai haske kamar sabon.A lokaci guda, yana da ayyuka na anti-static, ƙura-proof da anti-lalata.
3. Kayan aiki na musamman: injin feshi, buroshi na pneumatic, goga na musamman, da dai sauransu.
4. Tsaftace dandali: zaɓi gina ɓangarorin, tarkacen bututun ƙarfe, kwandunan rataye, da motocin aikin iska.
Na hudu, matakan tsaftace nunin LED na waje.
1. Cire kura: wato busa kura.Hanyar busawa yakamata ta kasance daidai, hagu zuwa dama ko dama zuwa hagu.Yi amfani da goga na ƙwararru don tsaftace ƙura ko datti a saman samfurin nuni.Lokacin tsaftacewa, tsaftace buroshin huhu daidai gwargwado gwargwadon girman gurɓata, rayuwar sabis ko tsufa na nuni.
2. Tsaftacewa: Yi amfani da mai fesa don fesa maganin tsaftacewa na musamman a saman samfurin don tsaftacewa na farko.
3. Cire kura ta biyu: Yi amfani da goga na ƙwararru don sake tsaftace ƙurar ƙirar nunin LED.NOTE: Ana buƙatar maye gurbin goge don wannan tsaftacewa.Za a iya sake amfani da goga amma ana buƙatar tsaftacewa don guje wa sake gurɓatawa.
4. Tsabtace na biyu: Fesa maganin tsaftacewa na musamman a saman samfurin don tsaftacewa na biyu don cire ƙurar da aka bari ta hanyar cire ƙura ta biyu.An ƙayyade rabon ruwan tsaftacewa zuwa ruwa bisa ga dattin da ya rage a saman nuni.Idan babu datti da yawa, zaka iya fesa ruwa mai tsabta.Ci gaba da fesa a hanya ɗaya daga sama zuwa ƙasa ko dama zuwa hagu.
5. bushewa: Ana iya bushe shi ta hanyar halitta ba tare da yanayi na musamman ba, kamar zafi mai zafi da ƙarancin zafin jiki.
6. Gyara: Yi amfani da sprayer don fesa maganin gyaran gyare-gyare na musamman a ko'ina a saman allon nuni don gyaran fuska.
7. bushewar iska: A ƙarƙashin yanayin yanayin zafi, zafi, saurin iska, da dai sauransu, ana iya bushe shi ta zahiri.A ƙarƙashin yanayin ƙananan zafin jiki da zafi, ana iya bushe shi da bindigar iska, kuma ana buƙatar matsa lamba a ƙasa 3 kg.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2022